Gwajin jurewar wutar lantarki ya ƙunshi babban da'irar sarrafa wutar lantarki mai ƙarfi (mai iya daidaita ƙarfin ƙarfin aikin gwajin da ake buƙata don fitarwa), da'irar kulawar bincike na yanzu (mai iya saita ƙararrawar halin yanzu) da nuni da ke nuna ɓangaren kayan aikin (karanta fitarwa). wutar lantarki da yayyo halin yanzu nan da nan).A lokacin gwajin ƙaramin gwajin sarrafa wutar lantarki, lokacin da abin da aka gwada ya kai lokacin da ake buƙata a ƙarƙashin ƙarfin ƙarfin aiki na gwajin da ake buƙata, mai ɗaukar ƙarfin lantarki mai ɗaukar nauyi zai cire haɗin wutar lantarki ta atomatik;da zarar shigar ciki ya faru, wato ruwan ɗigo ya zarce adadin ƙararrawa da aka saita, kuma ƙararrawar ji da gani za a ci gaba da aikawa.
Tsarin aiki na šaukuwa jure ƙarfin lantarki mai gwadawa:
1. Lokacin da ya bayyana a fili cewa ƙarfin fitarwa na šaukuwa jure ƙarfin lantarki ma'aikaci ne "0", Lokacin da gwajin haske "kashe", saka daya karshen high-voltage gwajin haɗa waya (haske ja) cikin daidai (AC). ko DC) Ƙarshen fitowar wutar lantarki mai ƙarfi na ƙaramin gwajin sarrafa šaukuwa mai jurewa mai gwajin wutar lantarki, kuma haɗa ɗayan ƙarshen tare da ƙarshen shigar da wutar lantarki ko wasu abubuwan da aka ƙarfafa na abin da aka gwada.Daga nan sai a haɗa sauran wayar gwajin (baƙar fata mai launin toka) ana saka ƙarshen ɗaya a cikin na'urar da ke ƙasa ƙarshen ƙarfin wutar lantarki mai jurewa mai gwadawa kuma a matse shi sosai, ɗayan ƙarshen kuma yana haɗa da harsashi (kayan ƙarfe) na abin da aka gwada ko kuma wayar ƙasa. ƙarshen ƙarshen shigarwar wutar lantarki (idan an haɗa abin da aka gwada tare da ƙasa ko waya ta ƙasa, ana buƙatar haɗa ƙarshen na'urar ta ƙarshen ma'aunin ƙarfin lantarki mai ɗaukar nauyi tare da shi).
2. Latsa ka riƙe maɓallin "gudu", hasken nuni na "ganewa" yana kunne, alamar ƙarfin aiki shine ƙimar ƙarfin aiki na gwaji na yanzu, kuma nuni na yanzu yana nuna halin yanzu na abin da aka gwada.Idan abin da aka gwada ya cancanta, ƙararrawar hasken shiru za ta yi sauti da zarar lokacin gwaji ya zo, kuma a lokaci guda, na'ura mai ɗaukar nauyi mai ɗaukar nauyi zai cire haɗin wutar lantarki ta atomatik;Idan abin da aka gwada ya kasa cin nasarar gwajin a cikin lokacin gwaji, hasken “ƙarararrawa” yana kunne, buzzer mai wucewa yana yin sauti, kuma ma’aunin jure wutar lantarki mai ɗaukar nauyi yana cire haɗin wutar lantarki ta atomatik.Latsa ka riƙe maɓallin "calibration" don share ƙararrawa.
3. Yi amfani da tashar mai kula da waya don gano ƙarfin ƙarfin aiki na aiki (maɓallin "gudu" akan kwamiti mai kulawa, maɓallin "calibration" ba daidai ba ne, kuma ana sanya maɓallin "a kan lokaci" a matsayin "kashe".
Lokacin aikawa: Dec-15-2021