Lalacewar Gwajin Kai tsaye na Yanzu (DC).
(1) Sai dai idan babu ƙarfin abu akan abin da aka auna, ƙarfin gwajin dole ne ya fara daga "sifili" kuma ya tashi a hankali don guje wa cajin da ya wuce kima.Ƙarfin wutar lantarki kuma yana da ƙasa.Lokacin da cajin halin yanzu ya yi girma, tabbas zai haifar da kuskure daga mai gwadawa kuma ya sa sakamakon gwajin ba daidai ba.
(2) Tun da gwajin ƙarfin wutar lantarki na DC zai yi cajin abin da ake gwadawa, bayan gwajin, abin da ake gwadawa dole ne a cire shi kafin a ci gaba zuwa mataki na gaba.
(3) Ba kamar gwajin AC ba, za a iya gwada gwajin ƙarfin ƙarfin DC da polarity ɗaya kawai.Idan za a yi amfani da samfurin a ƙarƙashin wutar lantarki na AC, dole ne a yi la'akari da wannan rashin amfani.Wannan kuma shine dalilin da yasa yawancin masu kula da tsaro ke ba da shawarar yin amfani da gwajin jurewar wutar AC.
(4) A yayin gwajin ƙarfin ƙarfin AC, ƙimar ƙarfin wutar lantarki ya ninka sau 1.4 ƙimar da na'urar lantarki ke nunawa, wanda ba za a iya nuna shi ta hanyar jimlar wutar lantarki ba, kuma ba za a iya samu ta hanyar gwajin ƙarfin ƙarfin DC ba.Don haka, yawancin ƙa'idodin aminci suna buƙatar cewa idan an yi amfani da gwajin ƙarfin ƙarfin DC, dole ne a ƙara ƙarfin gwajin zuwa ƙimar daidai.
Bayan an gama gwajin ƙarfin ƙarfin DC, idan abin da aka gwada ba a fitar da shi ba, yana da sauƙin haifar da girgiza wutar lantarki ga ma'aikacin;duk masu gwajin ƙarfin wutar lantarki na DC ɗinmu suna da aikin fitarwa da sauri na 0.2s.Bayan an gama gwajin jurewar wutar lantarki na DC, mai gwadawa Zai iya fitar da wutar lantarki ta atomatik akan jikin da aka gwada tsakanin 0.2s don kare amincin mai aiki.
Gabatarwa ga fa'idodi da rashin amfanin AC jurewar gwajin wutar lantarki
A lokacin gwajin juriya na ƙarfin lantarki, ƙarfin lantarkin da mai gwajin juriya ya yi amfani da shi ga jikin da aka gwada ana ƙayyade shi kamar haka: ninka ƙarfin aiki na jikin da aka gwada da 2 kuma ƙara 1000V.Misali, ƙarfin aiki na abu da aka gwada shine 220V, lokacin da aka yi gwajin ƙarfin ƙarfin juriya, ƙarfin ƙarfin ƙarfin ma'aunin juriya shine 220V+1000V=1440V, gabaɗaya 1500V.
Gwajin jurewar wutar lantarki ya kasu kashi-kashi na gwajin ƙarfin ƙarfin AC da gwajin ƙarfin ƙarfin DC;fa'ida da rashin amfani da AC jure irin ƙarfin lantarki gwajin ne kamar haka:
Fa'idodin AC jure wa gwajin ƙarfin lantarki:
(1) Gabaɗaya magana, gwajin AC ya fi sauƙi don karɓa ta sashin aminci fiye da gwajin DC.Babban dalilin shi ne yawancin samfuran suna amfani da alternating current, kuma alternating current test na iya gwada tabbataccen polarity na samfurin a lokaci guda, wanda ya dace da yanayin da ake amfani da samfurin kuma yana cikin layi. tare da ainihin yanayin amfani.
(2) Tunda ba za'a iya cajin capacitors ɗin da ba daidai ba yayin gwajin AC, amma ba za a sami buɗaɗɗen inrush na yanzu ba, don haka babu buƙatar barin ƙarfin gwajin ya tashi sannu a hankali, kuma ana iya ƙara cikakken ƙarfin lantarki a farkon na'urar. gwada, sai dai idan samfurin yana kula da inrush ƙarfin lantarki sosai.
(3) Tunda gwajin AC ba zai iya cika waɗancan ɓatattun ƙarfin ba, babu buƙatar fitar da abin gwajin bayan gwajin, wanda shine wata fa'ida.
Lalacewar gwajin ƙarfin ƙarfin AC:
(1) Babban hasashe shi ne, idan bacewar capacitance na abin da aka auna yana da girma ko kuma abin da aka auna yana da nauyi mai ƙarfi, abin da aka ƙirƙira zai fi na ainihin ɗigogi girma, don haka ba za a iya sanin ainihin abin da ake aunawa ba.halin yanzu.
(2) Wani hasashe kuma shi ne, tun da yake dole ne a samar da abin da ake buƙata na halin yanzu da ɓataccen ƙarfin abin da aka gwada, abin da injin ɗin ke fitarwa zai fi na yanzu girma yayin amfani da gwajin DC.Wannan yana ƙara haɗari ga mai aiki.
Shin akwai bambanci tsakanin gano baka da gwajin halin yanzu?
1. Game da amfani da aikin gano baka (ARC).
a.Arc al'amari ne na zahiri, musamman maɗaukakiyar ƙarfin bugun jini.
b.Yanayin samarwa: tasirin muhalli, tasirin tsari, tasirin abu.
c.Arc yana ƙara damuwa da kowa, kuma yana ɗaya daga cikin mahimman yanayi don auna ingancin samfur.
d.Jerin shirye-shiryen RK99 mai sarrafa juriya mai gwada ƙarfin lantarki wanda kamfaninmu ya samar yana da aikin gano baka.Yana yin samfurin siginar bugun bugun jini mai tsayi sama da 10KHz ta hanyar matattarar wucewa mai tsayi tare da amsa mitar sama da 10KHz, sannan ya kwatanta shi da alamar kayan aiki don tantance ko ya cancanta.Ana iya saita fom na yanzu, kuma ana iya saita matakin matakin kuma.
e.Yadda za a zaɓi matakin azanci ya kamata mai amfani ya saita shi gwargwadon halaye da buƙatun samfur.
Lokacin aikawa: Oktoba-19-2022